Loading...

คณะผู้บริหารสาขาวิชาเคมี

หัวหน้าสาขาวิชาเคมี

อาจารย์ ดร. ศิริวิทย์  บัวเจริญ
Dr. Siriwit Buajarern

E-mail: siriwit@yahoo.com

เคมีวิเคราะห์ (Analytical Chemistry)

อาจารย์ ดร. กมลทิพย์ เสรีนนท์ชัย
Dr. Kamonthip  Sereenonchai

E-mail: ksereenonchai@hotmail.com

รศ. ดร. นภาพร  ยังวิเศษ
Assoc.Prof. Dr. Napaporn Youngvises

E-mail: nyoungvises@hotmail.com

อาจารย์ ดร. ศิริวิทย์  บัวเจริญ
Dr. Siriwit Buajarern

E-mail: siriwit@yahoo.com

อาจารย์ ดร. สุภาดา คนยัง
Dr. Supada Khonyoung

E-mail: skhonyoung@gmail.com

อาจารย์ ดร. วราวุธ  ติยพงศ์พัฒนา
Dr. Warawut  Tiyapongpattana

E-mail: twarawut@gmail.com

อาจารย์ ดร. ปรียาภรณ์ เรียนแพง
Dr. Preeyaporn Reanpang

E-mail: n/a
(ศูนย์ลำปาง)

เคมีประยุกต์ (Applied Chemistry)

ผศ. ดร. บุญช่วย สุนทรวรจิต
Asst.Prof. Dr. Boonchoy Soontornworajit

E-mail: n/a

ผศ. ดร.ชนาธิป สามารถ
Asst.Prof. Dr. Chanatip Samart

E-mail: chanatip@tu.ac.th

รศ. ดร. จิรดา สิงขรรัตน์
Assoc.Prof. Dr. Jirada Singkhonrat

E-mail: jirada@tu.ac.th

อาจารย์ ดร. นพรัตน์ พฤกษ์ทวีศักดิ์
Dr. Nopparat Plucktaveesak

E-mail: nopparat@tu.ac.th

รศ. ดร. พีระศักดิ์ เภาประเสริฐ
Assoc.Prof. Dr. Peerasak Paoprasert

E-mail: peerasak73@hotmail.com

ผศ. ดร. สุวดี ก้องพารากุล
Asst.Prof. Dr. Suwadee Kongparakul

E-mail: skongpar@gmail.com

รศ. ดร. สะอาด ริยะจันทร์
Assoc.Prof. Dr. Sa-ad Riyajan

E-mail: n/a

เคมีอนินทรีย์ (Inorganic Chemistry)

ผศ. ดร. สุภกร บุญยืน
Asst.Prof. Dr. Supakorn Boonyuen

E-mail: sp_boonyuen@yahoo.com

อาจารย์ ดร. ภาวิต พุฒประเสริฐู
Dr. Phawit Putprasert

E-mail: phawit@tu.ac.th

อาจารย์ วีรยุทธ ศรีชัยศิริเวช
Mr. Weerayut Srichaisiriwech

E-mail: s_weerayut@yahoo.com

นันทวัฒน์ วรรณฤทธิ์

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.
Asst.Prof. Dr. Nanthawat Wannarit

E-mail: nwan0110@tu.ac.th, nanthawat0110@gmail.com

นที ศิริสิทธิ์

ดร.
Dr. Natee Sirisit

E-mail: snatee [at] staff.tu.ac.th

เคมีอินทรีย์ (Organic Chemistry)

อาจารย์ ดร. ดวงเดือน ไชยเวช
Dr. Duangduan Chaiyaveij

E-mail: chaiyavech@hotmail.com

อาจารย์ ดร. จีราพัสฐ์ สีแจ่ม
Dr. Jirapast Sichaem

E-mail: n/a
(ศูนย์ลำปาง)

อาจารย์ ดร. จิราพร อรุณพานิชเลิศ
Dr. Jiraporn Arunpanichlert

E-mail:

ผศ. ดร. ภานุมาศ ทองอยู่
Asst.Prof. Dr. Panumart Thongyoo

E-mail: panu2020@hotmail.com

อาจารย์ ดร. พีระ อัจฉราสเถียร
Dr. Peera Acharasatian

E-mail: achar001@yahoo.com

อาจารย์ ดร. สายสุรีย์ ประทีปทองคำ
Dr. Saisuree Prateeptongkum

E-mail: saisuree@gmail.com

อาจารย์ ดร. วรรณฑณี สิทธิวงษ์
Dr. Wantanee Sittiwong

E-mail: n/a

เคมีเชิงฟิสิกส์ (Physical Chemistry)

อาจารย์ ดร. โอภาส โตจิระ
Dr. Opas Tojira

E-mail: opas_tojira@yahoo.com

อาจารย์ ดร. พนิชากรณ์ ใจยงค์
Dr. Panichakorn Jaiyong

E-mail: scpj@tu.ac.th

อาจารย์ ดร. พรรณิภา เทพามาตย์
Dr. Pannipa Tepamat

E-mail: pannipa_phychem@hotmail.com

อาจารย์ ดร. ศิริพร นาประเสริฐกูล
Dr. Siriporn Naprasertkul

E-mail: siripornpro@gmail.com

รศ. ดร. สุกฤษ ตันตราวงศ์
Assoc.Prof. Dr. Sukrit Tantrawong

E-mail: sukrittan@hotmail.com

รศ. ดร. ยุทธนา ตันติรุ่งโรจน์ชัย
Assoc.Prof. Dr. Yuthana Tantirungrotechai

E-mail: yt203y@gmail.com

บุคลากรสายสนับสนุน

นางอิสรีย์ วาภักดี
Mrs. Issaree Wapakdee

พนักงานสถานที่

นายจตุพร ธีระกุล
Mr. Jatuporn Theerakul

นักวิทยาศาสตร์

นางจิรารัตน์ แก้ววิมล
Mrs. Jirarat Kaewvimol

เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป

นางคณัสมน ชูกำเหนิด
Mrs. Kanussamon Chookamnerd

นักวิทยาศาสตร์

นายณเรศร์ จำปาทอง
Mr. Naret Champathong

นักวิทยาศาสตร์

นายสายชล ลาไม้
Mr. Saichol Lamai

พนักงานสถานที่

นางสาวสมจินตนา พุทธมาตย์
Mrs. Somchintana Puttamat

นักวิทยาศาสตร์

นางสาวสมจิตร์ ทองไทย
Mrs. Somjit Tongthai

พนักงานสถานที่

นางสาวสุดารัตน์ สมเรือง
Mrs. Sudarat Somruang

นักวิทยาศาสตร์

นายสุเทพ เกตษา
Mr. Suthep Ketsa

นักวิทยาศาสตร์

นางทิพวัลย์ แย้มเจริญ
Mrs. Thippawan Yhamjarearn

พนักงานสถานที่

นายวิศิษฐ์พล สุวรรณสาร
Mr. Wisitpol Suwannasarn

นักวิทยาศาสตร์

คณาจารย์